
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA MAKAMU WA RAIS 
MUUNGANO NA MAZINGIRA 

 
BARAZA LA TAIFA LA HIFADHI NA USIMAMIZI WA MAZINGIRA 

 

 

 
TANGAZO LA USAJILI WA WATAALAMU ELEKEZI WA MAZINGIRA KUPITIA 

MFUMO WA KIELEKTONIKI 

 

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) limepewa dhamana ya 

kusimamia mchakato wa Tathmini ya Athari kwa Mazingira (TAM) pamoja na usajili na 

usimamizi wa Wataalam Elekezi wa Mazingira kwa mujibu wa Sheria ya Mazingira na 

Kanuni zake. Aidha, Ibara ya 83 ya Sheria ya Mazingira imeanisha kuwa TAM itafanywa na 

Mtaalam Elekezi wa Mazingira ambaye jina lake pamoja na taaluma vimesajiliwa na Baraza. 

  

Hivyo, katika kuboresha mifumo yake na huduma kwa wadau, Baraza limeboresha mfumo wa 

kielektroniki wa kusajili Miradi ya Tathmini za Mazingira na Ukaguzi (Online Registration 

and Tracking System) kwa kuongeza kipengele cha usajili wa Wataalam Elekezi wa 

Mazingira. Maboresho hayo yatawezesha wote wenye sifa za kuwa Wataalam Elekezi wa 

Mazingira kuwasilisha maombi yao ya usajili na utendaji (Registration and Practice) kwa 

mujibu wa Kanuni za Usajili na Utendaji wa Wataalam Elekezi za mwaka 2021 

(Environmental Management (Registration and Practice of Environmental Experts) 

regulations, 2021). Vile vile, mfumo huo utawezesha Wataalam Elekezi kufanyia kazi miradi 

ya TAM katika akaunti zao wenyewe.   

 

Mfumo huu unapatikana kwenye tovuti ya Baraza kupitia eia.nemc.or.tz  

 

Kufuatia maboresho hayo, Baraza linawaatarifu kuwa maombi yote ya Cheti cha Usajili na 

Cheti cha Utendaji wa Utaalam Elekezi wa Mazingira (Envirionmental Experts Registration 

Certificate and Environmental Experts Practicing Certificate) yafanyike kupitia mfumo wa 

kieletroniki.  Baraza halitapokea maombi mapya kwa njia ya kawaida kuanzia tarehe 1 

Julai 2022. 

 

Kwa msaada zaidi unaweza kuwasiliana nasi kwa kupitia eiasupport@nemc.or.tz au tovuti ya 

Baraza (nemc.or.tz) au tembelea Ofisi za Makao Makuu ya Baraza zilizopo katika kiwanja 

Na. 28-30, Mtaa wa Regent, Mikocheni au katika ofisi za kanda za Baraza zilizopo Arusha, 

Dodoma, Mbeya, Kigoma, Morogoro, Mwanza na Mtwara. 

 

Tangazo hili limetolewa na: 

Mkurugenzi Mkuu,  

Baraza la Taifa la Hadhi na Usimamaizi wa Mazingira, 

Kiwanja Na. 28-30, Mtaa wa Regent Mikocheni, 

S.L.P 63154 

Dar es Salaam. 

Simu ya mezani: +255 22 277 4889, moja kwa moja +255 22 277 4852 

Simu ya mkononi: 0713 606930/0692 108566 

Fax: +255 222774901 

Barua pepe: dg@nemc.or.tz 


